આવો જાણીએ તુલસીના મહત્વ વિશે…

હિંદુ માન્યતાઓ માં તુલસીનું ખુબ જ મહત્વ છે અને દરેક ઘરમાં તુલસીનો છોડ હોવો જ જોઈએ. સવારે તુલસીના પત્તા નું સેવન તમારા શરીર માટે ખુબ જ સારું ગણવામાં આવે છે, તે તમારા શરીર ની દરેક બીમારીઓ ને દુર કરી દે છે. સાથે જ રોજ તુલસીની પૂજા કરવાથી અને તેને જળ અર્પણ કરવાથી તમારી દરેક મનોકામના પૂરી થાય છે અને જે ઘરમાં રોજ તુલસીની પૂજા થતી હોઈ ત્યાં સુખ સમૃદ્ધી અને સૌભાગ્ય બની રહે છે.

ગરમ પાણી માં તુલસીનું પાન નાખી સ્નાન કરવાથી ત્વચા સંબંધિત રોગોથી મુક્તિ મળે છે અને જે ઘરમાં તુલસીનો છોડ હોઈ ત્યાં વાસ્તુ દોષ નથી હોતો, માનવામાં આવે છે કે જે ઘરમાં તુલસીનો છોડ હોઈ છે ત્યાં સભ્યો વચ્ચે જગડો નથી થતો.

દરરોજ દહીં સાથે તુલસીના પાંદડા વપરાશ સહકારી માટે ખૂબ જ સારો છે, માનવામાં આવે છે કે તુલસીના પાંદડા માં દેવી દેવતા ણી વિશેષ કૃપા હોઈ છે. તુલસીનો વપરાશ લાલ રક્ત કોશિકાઓમાં નોંધપાત્ર વધારો તરફ દોરી જાય છે, અને હિમોગ્લોબિનનું સ્તર વધે છે. તેનું સેવન કરવાથી શરીર માં કેટલાક હાનિકારક અને અનિચ્છનીય બહાર નીકળી જાય છે જેનાથી શરીરના અંગોની સાફ સફાઈ થઈ જાય છે, તુલસીના પાંદડા ના સેવન થી યાદ શક્તિ માં પાન વધારો થાય છે.

ખાંસી અને શરદી પર, જો તમે મધ સાથે તુલસીના પાંદડા ખાશો તો તમને વધુ લાભ મળશે. જો તમે વજન ઉતારવા માંગો છો તો તુલસી તમારા માટે ખુબ જ કામની વસ્તુ છે. રોજ તેનું સેવન કરવાથી તમારો મોટાપો પાન ઓછો થઈ જશે અને તેનાથી હાર્ટ એટેક ણી સમસ્યા પાન ઓછી થઈ જશે.

લેખન અને સંપાદન : ઉંડાન નેટવર્ક ટીમ

ખાસ નોંધ : આ લેખ ઉંડાન ટાઇમ્સ ના માધ્યમ થી વાંચી રહ્યા છો. જો તમને આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો તમારા મિત્રો સાથે SHARE કરજો.

આ આર્ટિકલ ની કોપી કરતા પહેલા અમારી લેખિત મંજુરી લેવી જરૂરી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here